maraba Gina Jiki Abincin Gluten Kyauta: Shin Chocolate Gluten Kyauta ne

Abincin Gluten Kyauta: Shin Chocolate Gluten Kyauta ne

1642

Bin abinci marar yisti na iya zama da wahala.

Yana buƙatar sadaukarwa sosai da himma don tantance abincin da ba shi da lafiya don ci kuma waɗanda ya kamata a guji.

Sweets - kamar cakulan - wani abu ne mai ban sha'awa ga waɗanda ke bin abinci marar yisti, saboda yawancin nau'o'in ana yin su daga gari, malt sha'ir ko wasu sinadaran da sukan ƙunshi alkama.

Wannan labarin ya gaya muku idan cakulan ba shi da alkama kuma za a iya jin dadin shi akan abinci marar yisti.

Abincin Gluten Kyauta Shin Chocolate Gluten Kyauta ne?

Menene gluten?

Gluten wani nau'in furotin ne da ake samu a cikin nau'ikan hatsi da yawa, gami da hatsin rai, sha'ir, da alkama ().

Yawancin mutane suna iya narkewa ba tare da matsala ba.

Duk da haka, cin abinci da ke dauke da alkama na iya haifar da illa ga mutanen da ke fama da cutar celiac ko alkama.

Ga mutanen da ke da , cinye alkama yana haifar da amsawar rigakafi wanda ke haifar da jiki don kai hari ga kyallen takarda. Wannan yana haifar da alamomi kamar gudawa, rashin abinci mai gina jiki da gajiya ().

A halin yanzu, mutanen da ke kula da alkama na iya fuskantar matsaloli kamar kumburi, gas, da tashin zuciya bayan cin abinci mai ɗauke da gluten ().

Ga waɗannan mutane, zaɓin abubuwan da ba su da gluten yana da mahimmanci don hana illa da kuma kula da lafiyar gaba ɗaya.

Abinda ke ciki

Gluten furotin ne da ake samu a yawancin hatsi, kamar hatsin rai, sha'ir da alkama. Yin amfani da Gluten na iya haifar da mummunar tasiri a cikin mutanen da ke da cutar celiac ko kuma rashin hankali.

Chocolate mai tsabta ba shi da alkama

Chocolate mai tsafta, mara dadi da aka samu daga gasasshen wake na koko ba shi da alkama.

Duk da haka, mutane kaɗan ne ke cin abinci mai tsafta, saboda ɗanɗanon su ya sha bamban da kayan zaki da aka fi sani da su.

Ana samar da nau'o'in cakulan masu inganci da yawa a kasuwa daga wasu sinadarai masu sauƙi kamar waken koko, man shanu, da sukari, waɗanda duk ana ɗaukar su marasa alkama.

A gefe guda, yawancin nau'ikan cakulan gama gari sun ƙunshi nau'ikan 10 zuwa 15, gami da madara foda, vanilla, da lecithin soya.

Saboda haka, yana da mahimmanci a yi hankali tare da duk abubuwan da ke ɗauke da gluten.

Abinda ke ciki

Ana yin cakulan tsantsa daga gasasshen wake, waken koko marar alkama. Koyaya, yawancin nau'ikan cakulan akan kasuwa sun ƙunshi ƙarin sinadarai waɗanda ƙila su ƙunshi alkama.

Wasu samfurori na iya ƙunshi gluten

Ko da yake ana ɗaukar cakulan tsantsa maras alkama, yawancin samfuran cakulan sun ƙunshi ƙarin sinadarai, irin su emulsifiers da abubuwan ɗanɗano waɗanda ke haɓaka ɗanɗano da laushin samfurin ƙarshe.

Wasu daga cikin waɗannan sinadarai na iya ƙunshi alkama.

Misali, ana yin alewar cakulan crunchy sau da yawa daga alkama ko malt sha'ir, duka biyun suna ɗauke da alkama.

Bugu da ƙari, sandunan cakulan da ke ɗauke da pretzels ko kukis suna amfani da sinadarai masu ɗauke da alkama kuma waɗanda ke cin .

Bugu da ƙari, kayan gasa na cakulan, irin su brownies, biredi, da crackers, na iya ƙunsar garin alkama, wani sinadarin alkama.

Wasu abubuwan gama gari don neman waɗanda ke nuna samfur na iya ƙunshi gluten sun haɗa da:

  • jami'o'i
  • sha'ir malt
  • yisti na giya
  • bulgur
  • durum alkama
  • farro
  • Graham gari
  • malt
  • malt tsantsa
  • dandano malt
  • malt syrup
  • marar yisti
  • hatsin rai gari
  • alkama gari

Abinda ke ciki

Wasu nau'ikan cakulan na iya ƙunsar abubuwan da ke ɗauke da alkama, kamar garin alkama ko malt sha'ir.

Hadarin kamuwa da giciye

Ko da samfurin cakulan bai ƙunshi duk wani sinadari mai ƙunshe da alkama ba, maiyuwa ba zai zama marar alkama ba.

Wannan saboda cakulan na iya samun gurɓatawa idan an sarrafa su a cikin masana'anta wanda kuma ke samar da abinci mai ɗauke da alkama ().

Wannan yana faruwa a lokacin da aka canza ƙwayoyin gluten daga abu ɗaya zuwa wani, yana ƙara haɗarin fallasa da kuma abubuwan da ba a so ga waɗanda ba za su iya jure wa alkama ba ().

Don haka, idan kuna fama da cutar celiac ko , yana da kyau koyaushe ku zaɓi samfuran samfuran marasa alkama.

Kayayyakin da suka cika ƙaƙƙarfan ƙa'idodin masana'anta don samar da abinci maras alkama za su iya cimma wannan takaddun shaida, tabbatar da cewa waɗannan samfuran suna da aminci ga mutanen da ke da alkama ().

Abinda ke ciki

Kayayyakin cakulan na iya zama gurɓata da alkama yayin sarrafawa. Zaɓin samfuran da ba su da alkama shine mafi kyawun zaɓi ga mutanen da ke kula da alkama.

Kasan layin

Yayin da cakulan tsantsa daga gasasshen wake na koko ba shi da alkama, yawancin kayayyakin cakulan a kasuwa na iya ƙunsar abubuwan da ke ɗauke da alkama ko kuma su zama gurɓatacce.

Idan kuna da cutar Celiac ko rashin jin daɗin alkama, yana da mahimmanci don karanta lakabin ko siyan samfuran da ba su da alkama don guje wa .

BAR COMMENT

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan