maraba Bayanin lafiya Me ya sa yake da kyau don gwada kyan gani a dakin motsa jiki

Me ya sa yake da kyau don gwada kyan gani a dakin motsa jiki

634

Me ya sa yake da kyau a gwada kyan gani a dakin motsa jiki: Kawai zuwa dakin motsa jiki na iya zama motsa jiki a cikin kanta. Komai daga tsarin aiki na dangin ku har zuwa ingancin barcin da kuka yi a daren jiya na iya yin barazanar hana ku. Wani abu mai ban mamaki wanda zai iya taimaka maka ka tsaya kan hanya: tufafin da kake sawa.

A cewar wani sabon bincike na masu zuwa motsa jiki 2, 000 cikin 9 mutane suna jin sha'awar karya gumi kawai ta hanyar sanya kayan motsa jiki. Domin 10%, mallakar "kyakkyawan" tufafin aiki mataki ne mai mahimmanci don cimma burin dacewarsu.

"Amincewa shine rabin yakin, kuma samun kayan motsa jiki wanda ke nuna aikinku mai wuyar gaske yana taimaka muku yin gumi," in ji Alex Hanson, wanda ya kafa Barbell Apparel, wanda ya gudanar da binciken.

Me ya sa yake da kyau don gwada kyan gani a dakin motsa jiki

Hoton instagram.com/meagankong

Tufafin wasanku ba sa burge ku à kofar zuwa aji aji. Binciken ya nuna cewa kashi 9 cikin 10 na mutane sun yi imanin cewa sanya tufafin da ya dace kuma yana taimaka musu wajen yin fice.

"Lokacin da kuka yi kyau, za ku ji daɗi kuma kuna jin sha'awar yin ɗan ƙarami," in ji Angie Fifer, ƙwararren mashawarcin aikin tunani kuma memba na hukumar zartarwa na Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Wasanni. "Lokacin da muke son kayan aikin mu, yana kuma ƙarfafa mu mu ƙara saka shi, wanda ke nufin muna yawan motsa jiki."

Kafin ka yi ado, duk da haka, kana buƙatar sauka daga kujera.

"Yana buƙatar ƙarfin hali, ƙarfi, azama da kuma shawo kan hankalin ku a sarari don yin nasara a wurin motsa jiki," in ji Andrew C. Barker, ƙwararren mai horar da kai a Life Time Fitness a San Antonio, Texas.

Jin gajiya dabara ce da kwakwalwar ku ke son yin wasa, amma ba ta dadewa. "Mafi yawan lokuta, wannan jin gajiyar zai tafi da zarar kun fara motsi da manufa," in ji Barker.

Don kawar da wannan jin na rashin aiki kuma ku tsaya tare da aikin motsa jiki na yau da kullun, gwada shawarwarin kwararru masu zuwa:

Don zama alhakin. Yin magana da wasu game da motsa jiki mai zuwa yana taimakawa 33% na masu amsa binciken su tsaya tare da shi. Sanya hoton yoga mat akan Instagram, gaya wa abokanka lokacin aji na CrossFit na gaba, ko aƙalla, tsara motsa jiki akan kalandarku. "Za mu fi dacewa mu tsaya kan al'ada lokacin da muka rubuta shi," in ji Fifer.

Kada ku yi shi kadai. Binciken ya gano cewa 34% na mutane sun sami azuzuwan rukuni kuma tunaninsu "muna cikin wannan tare" yana ƙarfafawa. (Kuma wani 11% sun yarda cewa murkushe abokan wasan motsa jiki na taimaka musu nunawa da horarwa.) Hakanan zaka iya samun aboki mai kama-da-wane - wanda ke aiki don cimma burin motsa jiki. form kuma wanda yake son yin magana da kai akan layi. "Binciken tare tare zai iya taimaka muku har zuwa ƙarshe," in ji Fifer.

Yi lissafin waƙa. Kashi 39 cikin 100 na masu sha'awar wasanni sun rantse cewa wakokin da suka fi so sun sanya su cikin tsarin tunani. (Kuma fiye da rabin masu sha'awar wasanni suna la'akari da mahimmancin kiɗa.)

Saita kanka don nasara. Kusan rabin masu amsa binciken sun ce sun shirya kafin horo ta hanyar shan ruwa mai yawa ko kuma cin abinci lafiya. Hakanan zaka iya sanya tufafin motsa jiki a rana kafin motsa jiki na safe ko kawo kayan aikin ku don zuwa aiki don kada ku fara komawa gida ku yi hasara, in ji Fifer.

Yi tsammanin fadowa daga motar. Ko kuma, injin tuƙi. "Sau da yawa muna faɗuwa cikin rayuwa, kuma zuwa wurin motsa jiki yana a ƙasan jerin abubuwan da muke yi," in ji Barker. Lokacin - ba idan - wannan ya faru da ku, ku ɗan nuna tausayi. Ƙirƙiri sababbin maƙasudai waɗanda za su faranta muku rai ko sake kafa tsoffin. Ki dawo a hankali kar ki yi yawa ki cutar da kanki. Kuma ba shakka, ba zai yi zafi ba don samun kuzari don siyan sabbin kayan motsa jiki.

Ka tuna: “Kwayar lafiyar ku ba sakamakon abin da kuke yi a yau ba ne. Wannan shine ƙarshen abin da kuke son yi kowace rana, ”in ji Hanson. "A ƙarshe, waɗanda suka sami sakamako mafi kyau ba kasafai suke da hazaka ba, amma kusan koyaushe suna da kwazo."

Duba manyan abubuwa 15 na binciken da ke sa mutane dawowa wurin motsa jiki:

  1. Duba sakamakon a jikinsu: 58,7%
  2. Saka tufafin wasanni: 58,2%
  3. Sha ruwa mai yawa: 46,3%
  4. Ku tafi tare da abokin tarayya: 44,8%
  5. Ku ci karin kumallo mai lafiya: 43,3 bisa dari
  6. Kafa maƙasudai: 40,2%
  7. Sauraron lissafin waƙa: 38,8%
  8. Shiga aji a wurin motsa jiki: 34,3%
  9. Aikin motsa jiki na safe: 33,8%
  10. Kafin cin abinci mai lafiyayyen abinci: 33,6%
  11. Maganar tafiya: 33,0 bisa dari
  12. Ku ci karin kumallo mai lafiya: 32,5 bisa dari
  13. Faɗa wa abokin aikin ku cewa za ku: 32,1%
  14. Samun ikon bin diddigin ci gaban ku: 32,0%
  15. Faɗa wa abokin aiki za ku: 29,7%

BAR COMMENT

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan